
 

MKAKATI WA KUONGEZA UKWASI  

1. Mazao ya Hisa (hisa za lazima na hisa za hiari), Akiba (akiba ya lazima, akiba ya Watoto, 

Akiba ya Malengo Maalum) na Amana 

2. Kuongeza kiwango cha chini cha akiba kila mwaka/miaka miwili 

3. Kuhamasisha uchangiaji wa akiba zaidi ya kiwango cha chini mfn. 21,500; 27,000; 49,150; 

108,300 

4. Wezesha akiba kupata riba na ikiwezekana riba iongezeke kila mwaka 

5. Wezesha riba kulipwa mara 2 au 4 kwa mwaka 

6. Wezesha riba kulipwa kwa mfumo wa “compounding”  

7. Zao la advance riba ya akiba 

8. Weka Wanachama katika madaraja matatu (A Tsh. 20,000 – 50,000; B Tsh. 51,000 – 

100,000 na C Zaidi ya Tsh. 100,000) weka mikakati ya kimasoko/kibiashara kuhamasisha 

kila kundi 

9. Programu za promosheni ya akiba (uhamasishaji, hafla kwa Viongozi na Wanachama wenye 

maono na uwezo mkubwa, n.k) 

10. Proposal za akiba kwa Wanachama wenye uwezo mkubwa  

11. Viongozi kuwa vinara wa uwekaji akiba 

12. Programu za Elimu na Mafunzo 

13. Motisha  na utambuzi maalum wa uwekezaji akiba bora   

14. Kutowazuia Wanachama kutoa gawio na riba ya akiba/amana 

15. Ushirikishwaji Wanachama katika Shughuli za Chama na utoaji taarifa mara kwa mara 

16. Kuwa na Mpango wa Dharura wa Ukwasi (Liquidity Contingency Plan) Kan. 44 HNF, 2019 

17. Huduma Bora na Ujenzi wa Mahusiano na Wanachama (Customer Relationship 

Management)  

18. Uwazi kwa Wanachama juu ya hali ya Chama chao, n.k, n.k 

19. Utumiaji wa Kanuni ya “Matching” 

20. Matumizi ya Mifumo ya TEHAMA (lipa namba, app, USSD Code, N.k) 

21. Kuwaza, kutenda na kutekeleza kwa UKUBWA 

22. Vyanzo vya Nje (vitega uchumi, misaada, harambee, mikopo ya masharti nafuu, n.k) 

 


